Menene lanolin? Lanolin wani sinadari ne da aka dawo da shi daga wankin sabulun wankan ulu, wanda ake hakowa da sarrafa shi don samar da lanolin mai ladabi, wanda kuma aka sani da kakin tumaki. An haɗe shi da ulu na sirrin mai, tsaftacewa da tsaftacewa don maganin shafawa mai launin rawaya ko launin ruwan kasa-rawaya, danko da jin dadi, manyan abubuwan da aka gyara su ne sterols, m alcohols da triterpene alcohols kuma game da adadin fatty acid da aka samar da shi. da ester, da ƙananan adadin fatty acids da hydrocarbons kyauta.
Hakazalika a cikin abun da ke tattare da sebum na ɗan adam, lanolin da abubuwan da suka samo asali sun fi amfani da su a cikin kayan shafawa da samfuran magunguna. Ana iya sanya Lanolin zuwa lanolin mai ladabi da nau'ikan lanolin daban-daban ta hanyar matakai daban-daban kamar su fractionation, saponification, acetylation da ethoxylation.
Anhydrous lanolin abu ne mai tsaftataccen kakin zuma da ake samu ta hanyar wankewa, yin ado da kuma lalata ulun tumaki. Abubuwan da ke cikin ruwa na lanolin bai wuce 0.25% ba (masu yawan juzu'i), kuma adadin antioxidant zai iya zama har zuwa 0.02% (rashin taro); Ƙungiyar Tarayyar Turai Pharmacopoeia 2002 ta ƙayyade cewa butylated hydroxytoluene (BHT), wanda bai wuce 200mg/kg ba, ana iya ƙara shi azaman antioxidant. Anhydrous lanolin wani abu ne mai launin rawaya mai haske, mai kakin zuma mai kakin zuma mai ɗanɗano kaɗan. Narkar da lanolin mai haske ne ko kusan ruwa mai launin rawaya. Yana da sauƙin narkewa a cikin benzene, chloroform, ether, da dai sauransu, wanda ba zai iya narkewa a cikin ruwa ba, idan an haɗa shi da ruwa, yana iya ɗaukar ruwa daidai da sau 2 na nauyin kansa ba tare da rabuwa ba.
Ana amfani da Lanolin sosai a cikin shirye-shiryen magunguna da kayan kwalliya. Ana iya amfani da Lanolin a matsayin mai ɗaukar hydrophobic don shirye-shiryen ruwa-a cikin man shafawa da man shafawa. Lokacin da aka haɗe shi da man kayan lambu masu dacewa ko jelly na man fetur, yana haifar da sakamako mai ban sha'awa kuma yana shiga cikin fata, don haka yana inganta shayar da kwayoyi. Lanolin baya rabuwa da kusan ninki biyu na adadin ruwan sa kuma sakamakon emulsion ba shi da saukin kamuwa da rancidity yayin ajiya.
Tasirin emulsifying na lanolin ya samo asali ne saboda ƙarfin emulsifying mai ƙarfi na α- da β-diol ɗin da ya ƙunshi, ban da esters cholesterol da manyan barasa waɗanda ke ba da gudummawa ga tasirin emulsifying. Lanolin yana shafawa kuma yana laushi fata, yana ƙara yawan ruwan saman fata, kuma yana aiki azaman mai damshi ta hanyar toshe asarar canja wurin ruwan epidermal.
Lanolin da wadanda ba iyakacin duniya hydrocarbons, kamar ma'adinai man fetur da kuma man fetur jelly ne daban-daban, hydrocarbon emollients ba tare da emulsifying ikon, kusan ba tunawa da stratum corneum, tam da sha da kuma riƙe sakamako na emolliency da moisturizing. An fi amfani da shi a kowane nau'in creams na kula da fata, man shafawa na magani, kayan kariya na rana da kayan gyaran gashi, ana amfani da su a cikin kayan kwalliyar lipstick da sabulu.
Lanolin mai ladabi na Ultra yana da lafiya kuma gabaɗaya ana ɗaukarsa abu mara guba kuma mara ban haushi. Yiwuwar rashin lafiyar lanolin a cikin jama'a an kiyasta kusan kashi 5%.
Lanolin kuma yana da tasiri mai laushi akan fata. Yana ciyar da fuskar fata a hankali, yana daidaita samar da mai, kuma yana inganta elasticity da annuri na fata.
Lanolin kuma yana da wasu kaddarorin maidowa. Lokacin da fatar jikinmu ta motsa ko lalata ta wurin yanayin waje, lanolin na iya inganta farfadowa da gyaran ƙwayoyin fata da kuma hanzarta dawo da wuraren da suka lalace. Don haka, ga wasu masu fama da qananan matsalolin fata, kamar bushewar fata, jajayen fata, bawo, da dai sauransu, yin amfani da kayayyakin kula da fata masu ɗauke da lanolin na iya taka wata rawa wajen sassautawa da gyarawa.
Lanolin kuma yana da wani tasirin antioxidant. Yana da wadata a cikin bitamin da antioxidants waɗanda zasu iya kawar da radicals kyauta kuma suna rage tsarin tsufa na fata.
A matsayin wani abu na yau da kullun na ɗanɗano mai ɗanɗano, lanolin yana da tasiri da ayyuka iri-iri a cikin samfuran kula da fata. Yana da kyau moisturizes da nourishes, taushi fata, gyara lalace yankunan da kuma yãƙi oxidation. Idan kana son samun danshi, abinci mai gina jiki, laushi da santsi, zaɓi samfurin kula da fata wanda ya ƙunshi lanolin. Yin amfani da dogon lokaci na samfuran kula da fata masu ɗauke da sinadarai na lanolin na iya sa fatarku ta zama matashi da ƙarfi, da hana haɓakar layukan lafiya da wrinkles.
Lokacin aikawa: Yuni-06-2024